fi ìbéèrè ranṣẹ

Ọna fifi sori ẹrọ ti Flagpole Foundation

Ìpìlẹ̀ ọ̀pá àsíá sábà máa ń tọ́ka sí ìpìlẹ̀ kọ́kọ́ǹtì tí ọ̀pá àsíá náà ń kó ipa ìrànlọ́wọ́ lórí ilẹ̀. Báwo ni a ṣe lè ṣe ìpìlẹ̀ ọ̀pá àsíá náà? A sábà máa ń ṣe ọ̀pá àsíá náà sí irú ìgbésẹ̀ tàbí irú prism. A gbọ́dọ̀ kọ́kọ́ ṣe ìrọ̀rí kọ́ńkírítì náà, lẹ́yìn náà a gbọ́dọ̀ ṣe ìpìlẹ̀ kọ́ńkírítì náà. Nítorí pé a lè pín ọ̀pá àsíá sí oríṣi méjì gẹ́gẹ́ bí ọ̀nà gbígbé e sókè: ọ̀pá àsíá iná mànàmáná àti ọ̀pá àsíá ọwọ́. Ìpìlẹ̀ ọ̀pá àsíá iná mànàmáná náà gbọ́dọ̀ wà ní ipò kí a tó lè parí ríra ìlà iná mànàmáná náà. Àwọn ọ̀nà fífi àwọn ọ̀pá àsíá náà sí ipò sábà máa ń ní nínú: fífi intubation sí ipò, fífi àwọn ẹ̀yà tí a fi sínú rẹ̀ sí ipò, àti fífi alurinmorin sí ipò taara. Ọ̀nà kọ̀ọ̀kan ní àwọn àǹfààní àti àléébù. Ọ̀nà tí a sábà máa ń lò jùlọ ni ọ̀nà fífi àwọn ẹ̀yà tí a fi sínú rẹ̀ sí ipò ìpìlẹ̀. Ọ̀nà tí ó rọrùn jùlọ láti fi sí ipò yìí ni èyí, ó sì tún lè rí ààbò, ní àkókò kan náà, ó rọrùn fún títú àti títún ọ̀pá àsíá kejì sí ipò ìkẹyìn.

Tí o bá ra ọ̀pá àsíá tó tó mítà méjìlá, àlàfo láàrín àwọn ọ̀pá àsíá tó tó mítà méjìlá sábà máa ń jẹ́ mítà 1.6-1.8, àwọn ẹ̀gbẹ́ méjèèjì sì gbọ́dọ̀ jẹ́ 40cm. Nítorí náà, níwọ̀n ìgbà tí a bá ti rí i pé àlàfo wà láàrín àwọn ọ̀pá àsíá náà, a lè rí i dájú pé pátákó àsíá náà wà ní ààbò. Ẹ lè ṣe àwòrán àti ètò ìdúró àsíá náà fúnra yín tàbí kí ẹ kàn sí wa. A ó pèsè àwòrán àti ètò ìkọ́lé fún àwọn ọ̀pá àsíá mẹ́ta tó tó mítà méjìlá gẹ́gẹ́ bí àwọn ohun tí oníbàárà fẹ́.


Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Feb-11-2022

Fi ifiranṣẹ rẹ ranṣẹ si wa:

Kọ ifiranṣẹ rẹ si ibi ki o fi ranṣẹ si wa