Nawa ka sani game da jiragen sama?

Ga cikakken bayani game da filayen jirgin sama, wanda ya ƙunshi ayyukansu, nau'ikansu, kayansu, ƙa'idodi, hanyoyin shigarwa da yanayin aikace-aikacensu.

1. Matsayinjiragen sama na filin jirgin sama
Ana amfani da sandunan filin jirgin sama galibi don sarrafa zirga-zirgar ababen hawa, da kuma hana haɗurra masu haɗari, da kuma kare ma'aikata da muhimman wurare. Ana amfani da su sosai a wurare kamar gine-ginen tashoshi, kewayen titin jirgin sama, tashoshin VIP, da wuraren ɗaukar kaya don hana motocin da ba a ba su izini shiga da kuma tabbatar da tsaron ayyukan filin jirgin.

2. Nau'ikanjiragen sama na filin jirgin sama
✅ An gyara bututun ƙarfe: an sanya su na dindindin, ba za a iya motsa su ba, galibi ana amfani da su a wuraren da aka rufe na dindindin.
Bollards na ɗagawa na hydraulic: tallafawa sarrafa nesa, gane farantin lasisi, aikin sawun yatsa ko kalmar sirri, ana amfani da shi don shiga da fita waɗanda ke buƙatar sarrafawa mai sassauƙa.
✅ Motocin ɗagawa na lantarki: injina ne ke tuƙa su, sun dace da wuraren sarrafa ababen hawa masu yawan mita.
Bollard masu cirewa: ana amfani da shi da hannu, wanda ya dace da wuraren da lokaci-lokaci ake buƙatar buɗewa.

3. Kayan aiki da ƙa'idodi najiragen sama na filin jirgin sama
Kayan aiki masu ƙarfi: bakin ƙarfe, ƙarfe mai carbon, ginshiƙan ƙarfe masu cike da siminti, wasu kuma suna da ƙwanƙolin da ba sa jure wa tasiri.

Ka'idojin hana karo na duniya:

PAS 68 (ƙa'idar Burtaniya): Yana gwada ikon bollards don tsayayya da karo da motoci masu tan daban-daban.

ASTM F2656 (ƙa'idar Amurka): Gwaje-gwajen maki don hana karo, kamar matakan K4, K8, da K12.

IWA 14 (Matsayin Ƙasashen Duniya): Yana gwada ƙarfin tsaron da 'yan wasan bollard ke da shi daga karo mai sauri.

4. Hanyoyin shigarwa najiragen sama na filin jirgin sama

Nau'in da aka gyara a ƙasa: an binne shi kai tsaye a ƙarƙashin ƙasa, ya dace da wuraren da aka rufe na dogon lokaci.

Nau'in ɗagawa da aka binne: an ɗaga shi kuma an saukar da shi ta hanyar amfani da tsarin hydraulic ko lantarki, wanda ya dace da shiga da fita inda motoci ke yawan shiga da fita.

Nau'in da za a iya cirewa: ana iya shigar da shi ko cire shi kamar yadda ake buƙata, yana ba da sassauci.

5. Yanayin amfani da filayen jirgin sama

Barka da zuwa tuntube mu don yin oda.don Allah a ziyarce niwww.cd-ricj.comko tuntuɓi ƙungiyarmu acontact ricj@cd-ricj.com.


Lokacin Saƙo: Yuli-02-2025

Aika mana da sakonka:

Rubuta saƙonka a nan ka aika mana da shi